สำนักงานสาธารณสุขอำเภอเมืองอุทัยธานี
Moung Uthaithani District Public Health Office
หน้าหลัก
เกี่ยวกับหน่วยงาน
ข่าว/กิจกรรม
ประกาศ
รับฟังความคิดเห็น
ข่าว/กิจกรรม...
วันพฤหัสบดีที่ 7 ธันวาคม 2566 เวลา 06.00 น.นายธบดินทร์ เศรษฐสุวรรณ นายอำเภอเมืองอุทัยธานี ประธาน พชอ.เมืองอุทัยธานี มอบให้คลินิกหมอครอบครัว น้ำซึม และผู้นำท้องถิ่น ท้องที่ ตำบลน้ำซึม ดำเนินการรณรงค์ควบคุมและป้องกันโรคไข้เลือดออก
วันที่ 15 ธันวาคม 2566 เวลา 09.00 น.พนักงานเจ้าหน้าที่ตามพระราชบัญญัติอาหาร พ.ศ.2522 ระดับอำเภอ(รพ.อุทัยธานี+สสอ.เมืองอุทัยธานี)ดำเนินการตรวจสอบเฝ้าระวังกระเช้าของขวัญปีใหม่ และประชาสัมพันธ์ผลิตภัณฑ์สัญญลักษณ์โภชนาการทางเลือกสุขภาพ (Healthier Choice)
วันที่ 12-15 ธันวาคม 2566 เวลา 08.00 - 16.00 น. เครือข่ายบริการสุขภาพเมืองอุทัยธานี จัดกิจกรรมตามโครงการสร้างเสริมสุขภาพคัดกรองวัณโรคเชิงรุก โดยวิธีการถ่ายภาพรังสีทรวงอก (X-ray) ให้กับประชาชนกลุ่มเสี่ยง ในเขตพื้นที่อำเภอเมืองอุทัยธานี จังหวัดอุทัยธานี
วันที่ 7 ธันวาคม 2566 เวลา 09.00 น. ณ วัดสะพานหิน ตำบลหาดทนง อำเภอเมืองอุทัยธานี จังหวัดอุทัยธานี นายโยธิน อำพิน สาธารณสุขอำเภอเมืองอุทัยธานี มอบหมายให้นายวิเชษฐ์ ภู่พงษ์ ผู้ช่วยสาธารณสุขอำเภอเมืองอุทัยธานี ร่วมงานพิธีทอดผ้าป่าสมทบกองทุนแม่ของแผ่นดิน ประจำปี 2566
วันที่ 20 ธันวาคม 2566 เวลา 15.00 น. ณ ศาลา 25 ไร่ วัดจันทาราม (ท่าซุง) อำเภอเมืองอุทัยธานี ดร.นพ.พงศธร พอกเพิ่มดี รักษาราชการแทนรองปลัดกระทรวงสาธารณสุข ลงพื้นที่จังหวัดอุทัยธานี เพื่อดูสถานชีวาภิบาลต้นเเบบวัดจันทาราม (ท่าซุง) จังหวัดอุทัยธานี
สำนักงานสาธารณสุขอำเภอเมืองอุทัยธานี รับการเยี่ยมเสริมพลังเพื่อประเมินรับรองมาตรฐานการดำเนินงานป้องกันและแก้ไขปัญหาการตั้งครรภ์ในวัยรุ่น ระดับอำเภอ (RHD) อำเภอเมืองอุทัยธานี จากศูนย์อนามัยที่ 3 นครสวรรค์ ณ พื้นที่ปฏิบัติงาน (Site-Visit) ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567